22/09/2020 - 15161 lượt xem
Mỗi người đều có một ước mơ riêng và ước mơ của Quỳnh Anh là được làm hướng dẫn viên du lịch. Một người thông thạo các thứ tiếng và có thể giúp bạn bè trên thế giới hiểu biết thêm về văn hóa, truyền thống của Việt Nam. Nhưng từ khi tốt nghiệp Đại học với khả năng Tiếng Anh ít ỏi Quỳnh Anh đã không thực hiện được ước mơ của mình và chấp nhận một công việc văn phòng buồn tẻ.
Từ khi được bạn bè giới thiệu đến khóa học Ielts tại Ocean Edu, Quỳnh Anh đã đặt ra mục tiêu và được các thầy cô hướng dẫn một lộ trình học cụ thể và bài bản. Đặt mục tiêu và quyết tâm chinh phục mục tiêu ấy, chỉ trong 3 tháng khả năng Tiếng Anh của Quỳnh Anh đã thay đổi rõ rệt, từ việc phát âm chuẩn bản ngữ đến việc giao tiếp tự tin với người nước ngoài.
Vừa qua Quỳnh Anh đã tham gia kỳ thi cấp chứng chỉ Ielts tại IDP và đạt điểm 7.5 Iltes – một số điểm khá cao mà nhiều học viên mong muốn. Hiện tại với khả năng Tiếng Anh vượt trội Quỳnh Anh đã tự tin bước ra khỏi vùng an toàn và được làm một công việc mà cô vô cùng yêu thích đó chính là Hướng dẫn viên du lịch. Với tất cả niềm vui và hăng say với công việc Quỳnh Anh đã giao lưu kết bạn và gặp gỡ với nhiều bạn bè trên thế giới hơn, tự hào giới thiệu về văn hóa cũng như truyền thống của Việt Nam để mọi người biết đến nhiều hơn.
Quỳnh Anh chia sẻ Ocean Edu chính là sự lựa chọn đúng đắn nhất trong thanh xuân này. Hy vọng với chất lượng giảng dạy đào tạo nơi đây cùng sự tận tâm nhiệt tình của các thầy cô sẽ giúp hàng triệu người Việt giỏi Tiếng Anh và thực hiện giấc mơ cuộc đời mình.
Học viên Ocean Edu Nông Cống Nguyễn Phạm Gia Bảo xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpHọc viên Ocean Edu Thái Hòa Nguyễn Lê Quỳnh Uyên xuất sắc đạt 6.0 Ielts
Xem tiếpNguyễn Quỳnh Chi học viên xuất sắc trung tâm Ocean Edu Cẩm Phả đạt Ielts 7.0.
Xem tiếpNguyễn Nhật Phong - Học viên xuất sắc Ocean Edu Ninh Bình 2 đạt kết quả Ielts 6.0 hoàn thiện giấc mơ du học Ailen.
Xem tiếpDương Đức Dũng học viên xuất sắc Ocean Edu Đan Phượng xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiết