21/02/2024
Chương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem tiếp19/02/2024
Ngày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem tiếp30/01/2024
(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem tiếp26/01/2024
Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem tiếp11/12/2023
Tối 10/12, tại trường Đại học Phenikaa, Hà Nội, diễn ra chung kết cuộc thi “Tiếng hát sinh viên” toàn quốc lần thứ 15, năm 2023.
Xem tiếp08/12/2023
Ngày 26/11/2023, Bộ GD&ĐT phối hợp với Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch và Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu tổ chức Cuộc thi “Tiếng hát sinh viên” toàn quốc lần thứ XV – 2023 khu vực phía Nam.
Xem tiếp08/12/2023
Cuộc thi “Tiếng hát sinh viên” toàn quốc lần thứ XV – 2023 khu vực miền Bắc do Bộ GD&ĐT phối hợp với Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch và Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã diễn ra thành công tốt đẹp tại hội trường Đại học Thủy Lợi.
Xem tiếp30/10/2023
Thỏa thuận hợp tác chính là một dấu mốc quan trọng giữa Bộ Giáo dục và Đào tạo và Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu nhằm cụ thể hóa kế hoạch phối hợp tổ chức hoạt động giáo dục học đường, văn hóa nghệ thuật, ngoại khóa, hoạt động trải nghiệm cho học sinh, sinh viên.
Xem tiếp16/10/2023
Ocean Edu đón nhận danh hiệu “Top 10 The Best of Vietnam 2023” cho chất lượng đào tạo hiệu quả cùng những thành quả và nỗ lực phát triển hơn 16 năm qua.
Xem tiếp04/08/2023
Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu là một trong những đơn vị đào tạo Anh ngữ tại Việt Nam được Hội đồng khảo thí tiếng Anh Cambridge công nhận là đơn vị tổ chức khảo thí và cấp chứng chỉ Cambridge Quốc tế với mã số VN048, được Bộ Giáo dục và Đào tạo phê duyệt liên kết tổ chức thi cấp chứng chỉ tiếng Anh Cambridge ở nhiều cấp độ khác nhau tại Việt Nam.
Xem tiếp13/06/2023
Nhằm đẩy mạnh và phát triển quan hệ hợp tác trong việc nâng cao chất lượng giáo dục, đào tạo Anh ngữ, cùng với đó là mục tiêu cung cấp một hệ thống tài nguyên, học liệu hỗ trợ dạy và học phong phú, hiệu quả, áp dụng các công nghệ giáo dục tiên tiến nhất dành cho mọi học viên tại Việt Nam. Trải qua thời gian phân tích và thảo luận để đi đến nội dung hợp tác, ngày hôm nay Lễ ký kết hợp tác giữa giữa Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu và Công ty TNHH Macmillan Education chính thức được diễn ra tại tòa nhà Hội sở Ocean Edu.
Xem tiếp21/03/2023
Nhằm đẩy mạnh và phát triển quan hệ hợp tác trong việc nâng cao chất lượng giáo dục, đào tạo, khảo thí tiếng Anh, cùng với đó là mục tiêu cung cấp một hệ thống tài nguyên, học liệu hỗ trợ dạy và học phong phú, hiệu quả, áp dụng các công nghệ giáo dục tiên tiến nhất dành cho mọi học viên tại Việt Nam. Trải qua thời gian phân tích và thảo luận để đi đến nội dung hợp tác, ngày hôm nay Lễ ký kết hợp tác giữa giữa Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu và tập đoàn giáo dục Pearson Education South Asia chính thức được diễn ra.
Xem tiếp23/11/2022
Ngày 19/11/2022, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh danh đứng đầu trong “Top 10 - Thương hiệu - nhãn hiệu tiêu xuất sắc Châu Á - Thái Bình Dương 2022”.
Xem tiếp27/07/2024
Trong kỳ nghỉ hè này, Ocean Edu đã mang đến chuỗi hoạt động hè “Make Your Summer Great” đầy ý nghĩa và thú vị với thông điệp “Mỗi trẻ em là một tài năng, điều quan trọng tài năng ấy có được đánh thức”. Đây là cơ hội để các em học sinh được học tập, khám phá, trải nghiệm và thể hiện tài năng, đam mê của chính mình.
Xem tiếp24/07/2024
Một thông tin vui là toàn bộ học viên theo học hệ thống Ocean Edu sẽ được tham gia thi và lấy chứng chỉ tiếng Anh Cambridge từ đơn vị uỷ quyền chính thức, chứng chỉ có hiệu lực vĩnh viễn.
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiếtLễ ký kết hợp tác giữa giữa Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu và Nhà Xuất Bản Giáo dục hàng đầu thế giới National Geographic Learning chính thức được diễn ra tại tòa nhà Hội sở Ocean Edu, tầng 8, số 204 Nguyễn Lương Bằng, Đống Đa, Hà Nội.
Xem chi tiết