10/06/2023 - 5035 lượt xem
Ngay từ lần đầu tiên bước chân vào lớp học, Vương đã biết đây là nơi phù hợp với mình. Đội ngũ giáo viên 100% là người nước ngoài không chỉ nắm vững kiến thức chuyên môn mà còn hỗ trợ học viên vô cùng nhiệt tình: "Thầy rất vui tính, hòa đồng và dạy chúng em không chỉ về ngoại ngữ mà còn cả rất nhiều kiến thức trong xã hội". Vì vậy, mỗi khi có vấn đề cần thắc mắc, Vương đều chủ động tìm đến các thầy cô để được giải đáp, tránh hiểu nhầm hoặc ghi nhớ kiến thức sai. Nhờ tiếp thu những kinh nghiệm, bài học đi trước quý giá từ thầy cô mà em dần trở nên tự tin hơn, cải thiện đáng kể các kỹ năng của mình.
Vương cảm thấy cái khó nhất khi học tiếng Anh là kỹ năng nói. Những ngày đầu, Vương còn rụt rè và có phần e ngại mỗi khi giơ tay mặc dù em rất muốn vì phát âm của mình chưa chuẩn. Kỹ năng nói không thể chỉ trau dồi một cách máy móc trong chốc lát, mà còn phải thực hành một cách tự nhiên, liên tục và đều đặn. Vương cho biết, đây là vừa là thách thức, vừa là động lực để em cố gắng hoàn thiện bản thân từng ngày.
Sau một thời gian theo học tại Ocean Edu Vân Đình, Lê Quý Vương đã khiến cả gia đình và bạn bè vừa bất ngờ, vừa nể phục khi đạt giải Perfect (cúp vàng) tại cuộc thi Olympic Toán học Quốc tế TIMO. Với Quý Vương, đây là một kết quả hoàn toàn xứng đáng sau khoảng thời gian em học tập và rèn luyện chăm chỉ tại Ocean Edu Vân Đình.
Theo Quý Vương, việc nghe các đoạn hội thoại và tương tác với Giáo viên nước ngoài là một cách học hiệu quả để nâng cao trình độ nói tiếng Anh, nhờ đó não bộ nhận diện và kết nối với các từ vựng và cấu trúc mới.
Vương chia sẻ: “Nhờ bố mẹ tạo điều kiện mà em có thể đến với Ocean Edu để cải thiện kỹ năng tiếng Anh của mình. Cảm ơn các thầy cô đã không ngừng chỉ dạy, động viên và tiếp sức để em có thể chinh phục được những điểm số cao và giải thưởng danh giá. Thời gian tới, em hy vọng mình sẽ chinh phục được chứng chỉ IELTS 7.5 khi theo học tại Ocean Edu. Em tin mình làm được". Và Ocean Edu cũng tin rằng như thế!
Học viên Ocean Edu Nông Cống Nguyễn Phạm Gia Bảo xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpHọc viên Ocean Edu Thái Hòa Nguyễn Lê Quỳnh Uyên xuất sắc đạt 6.0 Ielts
Xem tiếpNguyễn Quỳnh Chi học viên xuất sắc trung tâm Ocean Edu Cẩm Phả đạt Ielts 7.0.
Xem tiếpNguyễn Nhật Phong - Học viên xuất sắc Ocean Edu Ninh Bình 2 đạt kết quả Ielts 6.0 hoàn thiện giấc mơ du học Ailen.
Xem tiếpDương Đức Dũng học viên xuất sắc Ocean Edu Đan Phượng xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiết