23/06/2023 - 4767 lượt xem
Để có kết quả đáng ngưỡng mộ như bây giờ, Hoàng đã phải nỗ lực hết mình. Ban đầu khi mới học, em cảm thấy vô cùng nản chí vì liên tục gặp chướng ngại tâm lý. Em thường xuyên không hiểu thầy cô giảng gì, giao tiếp với các bạn cũng không được trôi chảy,… Bằng nghiệp vụ sư phạm vững chắc, các giáo viên tại Ocean Edu đã tận tình hỗ trợ và hướng dẫn để Hoàng lấy lại sự tự tin. Em quen dần với phương pháp học, cũng như cảm thấy tiếng Anh là một bộ môn khá thú vị và bổ ích.
Theo học viên này, muốn học tiếng Anh giỏi thì phải dẹp bỏ sự ngại ngùng, không vì xấu hổ mà “giấu dốt” với thầy cô và bạn bè. Ngoài ra, việc nâng cao vốn từ vựng cũng rất cần thiết nên mỗi ngày Hoàng đều dành cho mình 2 tiếng để học từ mới qua sách vở và báo chí. Với những kỹ năng nghe và nói, Hoàng cố gắng tạo cho mình môi trường giao tiếp thường xuyên, thông qua việc trò chuyện với bạn bè về các chủ đề gần gũi, quen thuộc và nghe đi nghe lại những bài hát tiếng Anh yêu thích. Nhờ vậy, trình độ của em đã được nâng cao một cách đáng kể trong thời gian ngắn.
Mục tiêu của Hoàng không chỉ dừng lại ở việc đánh bại nỗi sợ tiếng Anh, mà còn là làm chủ được ngôn ngữ này trong tương lai gần. Đặc biệt, em mong muốn bản thân sẽ tiến bộ hơn để có thể đạt được cột mốc 8.0 trong kỳ thi IELTS sắp tới.
“Em cảm thấy may mắn khi có Ocean Edu đồng hành trên con đường chinh phục tiếng Anh. "Em chúc trung tâm sẽ luôn phát triển vững mạnh để có thể giúp thêm nhiều học viên như em hoàn thành giấc mơ của mình”, Hoàng bày tỏ.
Học viên Ocean Edu Nông Cống Nguyễn Phạm Gia Bảo xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpHọc viên Ocean Edu Thái Hòa Nguyễn Lê Quỳnh Uyên xuất sắc đạt 6.0 Ielts
Xem tiếpNguyễn Quỳnh Chi học viên xuất sắc trung tâm Ocean Edu Cẩm Phả đạt Ielts 7.0.
Xem tiếpNguyễn Nhật Phong - Học viên xuất sắc Ocean Edu Ninh Bình 2 đạt kết quả Ielts 6.0 hoàn thiện giấc mơ du học Ailen.
Xem tiếpDương Đức Dũng học viên xuất sắc Ocean Edu Đan Phượng xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiết