22/10/2017 - 7304 lượt xem
TÂM SỰ HỌC VIÊN _ Nguyễn Minh Ngọc – NB_Kids1B26
Gặp lại em nhân buổi học ngoại khóa cho các bạn học viên để chào mừng Trung thu sắp tới, cô dễ dàng nhận ra dáng người cao gầy và cặp kính cận màu hồng của cô bé Minh Ngọc lớp Kids1B26 mới kết khóa tuần trước. Vốn tính cách của em có phần chín chắn nên trong suốt buổi ngoại khóa, em luôn nghiêm túc chú ý vào chương trình mà các thầy cô giáo của Ocean Edu Ninh Bình đã tậm tâm tổ chức thay vì chạy nhảy nô đùa như các bạn nhỏ khác.
Nguyễn Minh Ngọc – Mary là một thành viên sáng giá của tập thể lớp Kids1B26. Nhờ thái độ học tập tích cực, em đã đạt được điểm số đáng nể trong bài kiểm tra cuối kì: điểm trung bình của cả 4 kĩ năng là 99,75 (trong đó: 3 kĩ năng Đọc, Nghe và Viết em đạt điểm tuyệt đối và điểm của kĩ năng nói là 99/100). Sau khi chương trình chào mừng Trung thu đến hồi kết, cô và em đã có cơ hội để trò chuyện. Chúng ta cùng nghe qua Minh Ngọc trải lòng về khóa học đầu tiên của em tại Ocean nhé!
Minh Ngọc à! Hôm nay em tham gia Trung thu cùng Ocean có vui không?
Vui lắm cô ạ! Em cũng được phần thưởng nữa.(tươi cười)
Vậy em có cảm nhận như thế nào về khóa học vừa rồi?
Nhìn chung là vui, học trên lớp cũng có nhiều hoạt động nữa. Lúc đầu là lớp học với thầy Shernan nhưng đến những buổi cuối là cô Alchite vì lịch lớp thay đổi. Dù sao cả hai thầy cô đều dạy hay cả, em học luôn hiểu bài.
Thế em có những kỉ niệm gì trong quãng thời gian học ở Ocean không? Kể cô nghe!
Buổi đầu đến làm bài test đầu vào em lúc đấy cứ “ngơ ngơ” vì hơi lạ nhưng mọi thứ vẫn ổn. Cũng có lần em từng nhầm phòng học, rồi cũng may có cô nhắc nên về được đúng nơi. Khi vào lớp thì em toàn thấy bạn nam thôi. Nhưng mà em tự tin vào bản thân nên cũng không sợ, về sau có các bạn nữ khác cũng đến. Học lâu với lớp, các bạn trong lớp đều thân quen với nhau nên rất vui ạ! Thầy Shernan cũng hay có các trò chơi kết hợp vào với bài học rồi tặng kẹo cho bạn nào giành chiến thắng. Cũng có lúc em thắng được kẹo, cũng có lúc thì không nhưng em không quan trọng vì đó cũng là trò chơi để thầy giáo thúc đẩy tinh thần học tập của lớp. Em tự tin vào khả năng nghe - nói của mình và quan trọng là kiến thức em thu nạp được. Ơ mà cô ơi! Khóa này kết thúc rồi, bố em đã đăng kí thêm khóa mới chưa ạ?
Bố đăng kí rồi em ạ! Khóa sau lại làm học viên do lớp cô chủ nhiệm nhé! (cười)
Bức tranh tự tay em vẽ theo đúng chủ đề về gia đình của buổi ngoại khóa Trung thu
đã giúp em đạt được giải nhì cùng các phần quà của Ocean Edu
Minh Ngọc (đứng thứ 2 từ trái sang) chụp ảnh khi nhận giải cùng các thầy cô của Ocean Edu
Sau buổi ngoại khóa Trung thu, bố em đến đón. Em ngồi phía sau bố còn quay lại nhìn cô, vẫy tay chào cùng nụ cười thật tươi. Hẹn gặp lại cô bé mạnh mẽ Minh Ngọc trong khóa học tới tại Ocean Edu!
Nhờ Ocean Edu để chinh phục được IELTS
Xem tiếpThầy cô Ocean Edu là người truyền lửa
Xem tiếpHọc tập tại Ocean Edu là con đường đúng đắn
Xem tiếpChinh phục giấc mơ du học nhờ Ocean Edu
Xem tiếpOcean Edu - khơi dậy niềm đam mê Tiếng Anh
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiết