17/11/2017 - 5240 lượt xem
Cambridge Primary & Junior Achievers (Cuộc thi Vô địch Tiếng Anh dành cho tiểu học và THCS) là cuộc thi đánh giá khả năng sử dụng tiếng Anh dành cho học sinh tiểu học khối lớp 4, 5 và THCS, khối lớp 6, 7 & 8, được phát động trên 22 tỉnh thành trên cả nước. Đây là cuộc thi sử dụng bài thi quốc tế Cambridge, được biên soạn riêng cho lứa tuổi Tiểu học và THCS, kết quả được đánh giá bởi đội ngũ 100% Giáo viên nước ngoài và phản ánh khả năng sử dụng tiếng Anh của học sinh một cách toàn diện.
Cuộc thi vô địch tiếng Anh Cambridge được tổ chức với 4 vòng thi: Vòng thi cấp trường, vòng thi liên trường, vòng thi khu vực, chung kết quốc gia. Tại vòng thi liên trường, các em phải hoàn thành 4 phần thi: Nghe, Nói, Đọc, Viết do các thầy cô giáo nước ngoài trực tiếp chấm thi. Đề thi theo tiêu chuẩn Cambridge là thách thức mà các em phải vượt qua.
Ngày 12/ 11/ 2017, tại Ocean Edu Minh Khai, vòng 2 cuộc thi Cambridge khối Primary được tổ chức vào buổi sáng với sự tham gia của 345 thí sinh; khối Junior được tổ chức vào buổi chiều với sự tham gia của 225 thí sinh. Đây đều là những thí sinh xuất sắc chiến thắng trong vòng 1 của cuộc thi.
Vòng 2 cuộc thi đã khép lại, mở ra đường đua mới cho các thí sinh tại vòng 3 - vòng loại khu vực, hứa hẹn sẽ đem đến sân chơi kì thú, gay cấn, quyết liệt cho các em học sinh giao lưu tranh tài cho các em học sinh tại giữa các tỉnh. Các thí sinh sẽ trải qua 4 phần thi: Nghe, Nói, Đọc Viết do các thầy cô giáo nước ngoài chấm thi. Chặng đường vòng 3 sẽ gọi tên những em học sinh tài năng xứng đáng để bước tiếp vào vòng chung kết quốc gia, chắc chắn sẽ là màn tranh tài đầy kịch tính
Vòng 3 của cuộc thi được tổ chức vào ngày 19/ 11/ 2017 tại Trường THCS Lý Thường Kiệt - 104 Nguyễn Khuyến, Văn Miếu, Hà Nội.
Ocean Edu chúc các em học sinh có tinh thần thật tốt để sẵn sàng bước vào cuộc thi!
Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu là một trong những đơn vị đào tạo Anh ngữ tại Việt Nam được Hội đồng khảo thí tiếng Anh Cambridge công nhận là đơn vị tổ chức khảo thí và cấp chứng chỉ Cambridge Quốc tế với mã số VN048, được Bộ Giáo dục và Đào tạo phê duyệt liên kết tổ chức thi cấp chứng chỉ tiếng Anh Cambridge ở nhiều cấp độ khác nhau tại Việt Nam.
Xem tiếpTiếp nối các mùa thi trước, Cuộc “Cambridge Primary & Junior Achievers 2024” do Ocean Edu tổ chức đã trở lại và trở thành sân chơi sôi động, cơ hội để học sinh đánh giá kiến thức ngoại ngữ của bản thân và lan tỏa tích cực phong trào học tập ngoại ngữ.
Xem tiếpOcean Edu và Hội đồng Khảo thí Tiếng Anh Cambridge phối hợp tổ chức cuộc thi CAMBRIDGE PRIMARY & JUNIOR ACHIEVERS 2024, nhằm hỗ trợ học sinh tiếp cận với đề thi theo tiêu chuẩn quốc tế và thúc đẩy phong trào thi đua học tập.
Xem tiếpOcean Edu tự hào đồng hành và ủng hộ các con vẽ lên những ước mơ, mong muốn về một tương lai tươi sáng qua cuộc thi “Vẽ lên khát vọng”.
Xem tiếpNgày Phụ nữ Việt Nam 20/10 sắp đến gần là dịp để các bạn học viên chuẩn bị những món quà ý nghĩa cho những người phụ nữ thương yêu của mình. Món quà ấy sẽ ý nghĩa hơn khi được gửi kèm những lời chúc chân thành, cùng cách thể hiện tinh tế nhẹ nhàng và tình cảm.
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiết