24/02/2024 - 1921 lượt xem
Khai bút đầu năm từ lâu đã trở thành một nét đẹp văn hóa và là truyền thống hiếu học của dân tộc. Khai bút là khai chữ, khai trí, khai tâm… với mục đích bày tỏ tâm tư, nguyện vọng trong năm mới và nhắc nhở bản thân hướng đến những điều đẹp để tiếp tục phấn đấu. Với ý nghĩa nhân văn đó và mong muốn mang đến cho học viên một sân chơi trí tuệ, bổ ích, ý nghĩa, Ocean Edu đã tổ chức chương trình “Khai Bút Đầu Năm”. Đây cũng là dịp đặc biệt để khơi dậy niềm đam mê học tập và tăng cường sự gắn bó giữa các bạn học viên cùng giáo viên.
Đến với “Khai Bút Đầu Năm” năm 2024, học viên được tham gia các hoạt động minigame trí tuệ, học viết thư pháp cổ truyền và tranh tài ở cuộc thi “Khai bút đầu năm - hái lộc tri thức”. Đặc biệt, tất cả các học sinh, học viên được giao lưu với 100% giáo viên nước ngoài không những nâng cao khả năng sử dụng Anh ngữ mà còn trau dồi vốn từ vựng.
Tại các lớp học của Ocean Edu, tiết học đầu tiên sau kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán trở thành giờ học trải nghiệm thực tế, tìm hiểu về nét văn hóa truyền thống đẹp của dân tộc. Với tinh thần háo hức, vui tươi, các bạn học viên đã rất chăm chỉ và nghiêm túc tạo nên nhiều bài viết hay, đẹp và mang nhiều ý nghĩa. Từng nét chữ được nắn nót, chăm chút tỉ mỉ tạo nên những bài viết muôn màu muôn vẻ xuất phát từ suy nghĩ, ước nguyện trong sáng, giản dị và thành tâm nhất.
Thông qua hoạt động khai bút, tâm hồn của các nghệ sĩ nhí được tự do bay bổng. Hơn hết, những câu đối hay dòng chữ thư pháp trên giấy đều tượng trưng cho những lời chúc về gia đình, đồng thời khích lệ, nhắc nhở bản thân cố gắng hơn trong năm mới.
Hãy cùng ngắm nhìn những hình ảnh rộn ràng, tươi vui của học viên trên khắp các chi nhánh của Ocean Edu trong những ngày đầu năm mới nhé!
Chương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem tiếpVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem tiếpNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem tiếp(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem tiếpHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiết