29/08/2017 - 9475 lượt xem
1. Ngọc Minh này, con có vẻ đang rất hồi hộp?
Dạ vâng. Nghe cô nói phỏng vấn “Học viên ưu tú” nên con hồi hộp. Không biết vì sao con được phỏng vấn ạ?
2. Vì con là học viên xuất sắc nhiều khóa liền tại Ocean Edu này. Vì con không những học giỏi lại còn năng động trong các hoạt động của Trung tâm, của trường lớp này. Vì con đạt được nhiều giải thưởng này… Từng ấy lý do đã quá đủ để con lọt top “Học viên ưu tú” rồi. Đã bớt hồi hộp hơn chưa con?
Dạ cũng bớt hơn rồi ạ. (Cười)
3. Ngọc Minh có nhớ mình đã học bao nhiêu khóa tại Ocean Edu rồi không? Và kỷ niệm nào tại Ocean Edu con nhớ nhất?
Con học lâu quá rồi cũng không nhớ cô ạ. Con chỉ nhớ là bắt đầu học từ năm 2014. Kỷ niệm ở Ocean con có nhiều lắm nhưng nhớ nhất và thích nhất là những lần được đi học ngoại khóa, được vui chơi, được trải nghiệm và khám phá nhiều điều mới.
4. Được học tập, được vui chơi, được trải nghiệm và khám phá nhiều điều mới. Đó chính là mục tiêu của Ocean Edu khi thiết kế các khóa học cho các con đấy! Học ở Ocean Edu đã lâu, thế con thích nhất điều gì ở đây?
Con thích thầy cô giáo vui tính, hòa đồng với chúng con. Với cả khi đi học con không phải quá lo lắng cho các kỳ thi và điểm số. Cách dạy của thầy cô cũng mới mẻ giúp con tiếp thu bài dễ hơn.
Nguyễn Đoàn Ngọc Minh (đứng thứ 2 từ trái sang) - con là cô bé rất hòa đồng và được thầy yêu, bạn mến!
5. Cách dạy mới mẻ? Mới mẻ như thế nào hả con?
Dạ là thầy cô thường lồng ghép các trò chơi hoặc bài hát… vào để giúp chúng con hiểu nhanh, nhớ lâu. Với cả khi học từ mới, thầy cô sẽ luyện cho chúng con phát âm đúng thì thôi. Có nhiều bạn lớp con nói đi nói lại một từ mới đến 4-5 lần vẫn không đúng nhưng không bị thầy cô gắt gỏng hay quát mắng… Nói chung là con thích Ocean Edu, thích học ở đây ạ.
6. Con thích Ocean Edu, thích học Tiếng Anh… thế mục tiêu của con khi học bộ môn này là gì?
Con muốn giỏi Tiếng Anh để lớn lên sẽ trở thành một phiên dịch viên ạ.
7. Đó là một nghề rất thú vị đấy! Thế để đạt được mục tiêu của mình, từ bây giờ, con đã và đang làm gì để nâng cao khả năng Tiếng Anh của mình?
Con dành thời gian làm bài tập ngữ pháp và nghe video luyện Tiếng Anh mỗi ngày. Ở nhà bố mẹ con không biết nhiều Tiếng Anh nên khi gặp từ nào hay cụm ngữ pháp nào thì con viết lại hỏi thầy cô. Nếu hôm nào đúng ngày học ở Ocean Edu thì con hỏi luôn thầy cô ở Trung Tâm. Mỗi khi con hỏi thầy cô đều sẵn sàng và nhiệt tình giải thích cho con hiểu nên con rất thích.
8. Con thường chọn những video thế nào để luyện nghe Tiếng Anh mỗi ngày?
Con nghe video theo nội dung bài học ở Ocean Edu để học phát âm chính xác những từ mới mà con học được. Thỉnh thoảng khi chị gái con đi học Đại học được nghỉ về nhà sẽ tìm cho con những video giao tiếp để nghe thêm…
9. Chịu khó học Tiếng Anh và có phương pháp đúng, cô tin là con sẽ đạt được mục tiêu của mình trong tương lai đấy.
Dạ vâng. Con cũng mong là như thế ạ.
10. Cảm ơn Ngọc Minh vì những chia sẻ rất thật của con. Giờ thì con hết hồi hộp rồi chứ?
(Cười). Dạ con cảm ơn cô, cảm ơn Ocean Edu ạ.
OCEAN EDU NINH BÌNH
Học viên Ocean Edu Nông Cống Nguyễn Phạm Gia Bảo xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpHọc viên Ocean Edu Thái Hòa Nguyễn Lê Quỳnh Uyên xuất sắc đạt 6.0 Ielts
Xem tiếpNguyễn Quỳnh Chi học viên xuất sắc trung tâm Ocean Edu Cẩm Phả đạt Ielts 7.0.
Xem tiếpNguyễn Nhật Phong - Học viên xuất sắc Ocean Edu Ninh Bình 2 đạt kết quả Ielts 6.0 hoàn thiện giấc mơ du học Ailen.
Xem tiếpDương Đức Dũng học viên xuất sắc Ocean Edu Đan Phượng xuất sắc đạt Ielts 6.5
Xem tiếpChương trình “Lễ tổng kết năm 2023 và mừng sinh nhật Ocean Edu” đã để lại rất nhiều dấu ấn trong mỗi cán bộ nhân viên, thầy cô trên toàn hệ thống, mỗi con người Ocean Edu đều mang trên mình một màu xanh, màu xanh của sự tươi mới, của tuổi trẻ và của niềm hy vọng vào chặng đường phía trước.
Xem chi tiếtVừa qua, tại Trường Đại học VinUniversity, hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2023 và Kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu.
Xem chi tiếtNgày 5/2/2024, tại Trường Đại học Vin University, Hệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm 2023 và kỷ niệm 17 năm thành lập Ocean Edu. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu mốc trong chuỗi hành trình, sứ mệnh “Lan tỏa tri thức, giúp hàng triệu người Việt giỏi tiếng Anh” của Ocean Edu.
Xem chi tiết(Baothanhhoa.vn) - Thành lập năm 2007, Ocean Edu không chỉ là tổ chức giáo dục Anh ngữ hàng đầu tại Việt Nam mà còn là đơn vị đồng hành đáng tin cậy trong hành trình chinh phục tiếng Anh của hàng triệu người Việt.
Xem chi tiếtHệ thống Anh ngữ Quốc tế Ocean Edu vinh dự là đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực giáo dục đào tạo tiếng Anh với hệ thống trên 150 chi nhánh trên toàn quốc tham gia chương trình và nhận bằng chứng nhận "DOANH NHÂN - DOANH NGHIỆP ĐỔI MỚI SÁNG TẠO NĂM 2023".
Xem chi tiết